PP Saƙa Bag gwani

20 Years Experiencewarewar Masana'antu

Kungiyoyin WhatsApp

Nau'i da iyakar aikace-aikace na saƙa jaka

Abokan ciniki da yawa ta hanyar gidan yanar gizon mu zuwa wayar tarho don tuntuɓar nau'in jakar da aka saƙa da kewayon aikace-aikacen, wanda a yau dongle saƙa jakar xiaobian don bayyana irin saƙan jakar da kewayon aikace-aikace.

Ana kuma san buhunan saƙa da buhunan maciji. Roba ne, galibi ana amfani da shi don marufi. Abubuwan da ake amfani da su gabaɗaya polyethylene, polypropylene da sauran kayan albarkatun filastik na sinadarai. Mai zuwa shine gabatarwar nau'ikan da aikace-aikacen jakunkuna masu sakawa.

nau'in

Babban albarkatun kasa don samar da waje shine polyethylene (PE), yayin da babban kayan aikin gida shine polypropylene (PP), resin thermoplastic wanda aka shirya ta hanyar ethylene polymerization. A masana'antu, an haɗa copolymer na ethylene tare da ƙananan adadin -olefin. Odorless, ba mai guba, polyethylene waxy, tare da kyau kwarai low zafin jiki juriya (mafi ƙarancin aiki zazzabi har zuwa -70 ~ 100 ℃), mai kyau sinadaran kwanciyar hankali, juriya ga mafi yawan acid da alkali lalata (hadawan abu da iskar shaka resistant acid), insoluble a general kaushi a dakin zafin jiki, low ruwa sha, m lantarki rufi yi; Yana da polyethylene (sunadaran sinadarai da lantarki) don matsalolin muhalli; Tasirin injiniya) mai matukar damuwa, rashin juriya ga zafin zafi. Abubuwan da ke cikin polyethylene sun bambanta da nau'in halittu zuwa nau'ikan, galibi suna dogaro da tsarin jikinta da yawa. Ana iya samun samfuran da yawa daban-daban (0.91 zuwa 0.96 g / cm3) ta hanyoyin samarwa daban-daban. Ana iya sarrafa polyethylene ta hanyar ƙirƙirar thermoplastic gama gari (duba sarrafa Filastik). An yi amfani da shi sosai wajen kera fim, kwantena, bututu, waya ɗaya, waya da kebul, buƙatun yau da kullun, da sauransu. Hakanan ana iya amfani dashi azaman babban abin rufewa don TV da radar. Tare da ci gaban masana'antar petrochemical, samar da polyethylene ya haɓaka cikin sauri, yana lissafin kusan kashi ɗaya cikin huɗu na jimlar samfuran filastik. A cikin 1983, yawan ƙarfin samar da polyethylene a duniya ya kasance 24.65 Mt, kuma ƙarfin shukar da ake ginawa shine 3.16 Mt.

polypropylene

Thermoplastic guduro shirya ta propylene polymerization. Akwai jeri uku na jimlar isomorphism, bazuwar da interisomorphism. Babban abubuwan da ke cikin samfuran masana'antu sune abubuwa masu kama da juna. Polypropylene kuma ya haɗa da copolymers na propylene da ƙaramin adadin ethylene. Yawancin lokaci yana da ƙarfi mara launi, mara daɗi kuma mara guba. Saboda tsarin sa na yau da kullun da babban crystallinity, wurin narkewa yana zuwa 167 ℃. Yana da juriya da zafi kuma samfurin yana iya haifuwa ta tururi. Girman 0.90 g/cm3 shine filastik mafi sauƙi na duniya. Juriya na lalata, ƙarfin ƙarfi 30 MPa, ƙarfi, rigidity da nuna gaskiya sun fi polyethylene kyau. Rashin lahani shine ƙananan juriya na tasiri da sauƙi tsufa a ƙananan zafin jiki, wanda za'a iya shawo kan gyare-gyare da ƙari na antioxidants bi da bi.

Launin jakunkuna gabaɗaya fari ne ko fari, mara guba kuma mara ɗanɗano, gabaɗaya baya cutar da jikin ɗan adam. Ko da yake an yi su ne daga robobin sinadarai iri-iri, amma suna da alaƙa da muhalli kuma ana iya sake yin su.

Ana amfani da buhunan saƙa sosai, galibi don haɗa abubuwa daban-daban, kuma ana amfani da su sosai a masana'antu.

Ana yin jakar da aka saƙa ta filastik daga resin polypropylene, an fitar da ita kuma a shimfiɗa ta cikin siliki mai laushi, sannan a saka a cikin jaka.

Haɗaɗɗen jakunkuna na filastik an yi su da masana'anta na filastik ta cikin rafi.

Ana amfani da shi don shirya foda ko ƙwanƙwaran kayan granular da labarai masu sassauƙa. Jakar da aka saƙa na filastik ta kasu kashi biyu cikin-ɗaya da jaka uku cikin-ɗaya bisa ga babban abun da ke ciki.

Dangane da hanyar dinki, ana iya raba shi zuwa jakar dinkin kasa, jakar dinki, jakar saka da jakar dinki.

Dangane da nisa mai tasiri na jakar, ana iya raba shi zuwa 450, 500, 550, 600, 650 da 700 mm. An yarda da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai ta mai kaya da mabukaci.

Kewayon aikace-aikace

1. Jakunkuna na buhu don masana'antu da kayan aikin gona

Tare da haɓakawa da aikace-aikacen jakunkuna masu sassaucin ra'ayi, ana amfani da buhunan kwandon filastik a ko'ina a cikin Marine, sufuri da masana'antar marufi da kayayyakin aikin gona. An yi amfani da buhunan saƙa na filastik ko'ina a cikin marufi na kayan aikin gona. An yi amfani da buhunan saƙa na filastik a cikin kayayyakin ruwa. Marufi, marufi na ciyar da kaji, kayan rufewar gona, shading na noman amfanin gona, hana iska, mafakar ƙanƙara da sauran kayan. Abubuwan da aka saba amfani da su: jakar saƙa na ciyarwa, jakar saƙan sinadarai, jakar saƙan foda, jakar urea, jakar gidan kayan lambu, jakar gidan yanar gizo, da sauransu.

2. Kayan abinci

Shinkafa, gari da sauran buhunan abinci a hankali suna amfani da buhunan saƙa. Jakunkuna na yau da kullun sune: buhunan shinkafa, buhunan fulawa, buhunan masarar masara da sauran buhunan saƙa.

3. safarar yawon bude ido

Tantuna na wucin gadi, laima, jakunkuna na tafiye-tafiye da jakunkuna a cikin masana'antar yawon shakatawa ana amfani da yadudduka na filastik. Ana amfani da tantuna iri-iri iri-iri azaman matsuguni

Tantuna na wucin gadi, laima, jakunkuna na tafiye-tafiye da jakunkuna a cikin masana'antar yawon shakatawa ana amfani da yadudduka na filastik. Ana amfani da tantuna ko'ina azaman kayan rufewa don jigilar kayayyaki da ajiya, maye gurbin tantuna masu nauyi da m. Hakanan ana amfani da shinge da raga a cikin gine-gine a cikin yadudduka na filastik. Na kowa: jakunkuna na dabaru, jakunkuna marufi. Fakitin kaya, fakitin kaya, da sauransu.

Kayan aikin injiniya

Tun da ci gaban geotextile a cikin 1980s, filin aikace-aikacen filastik saka masana'anta yana haɓaka, ana amfani da shi sosai a cikin ƙaramin tanadin ruwa, wutar lantarki, babbar hanyar jirgin ƙasa, tashar jirgin ruwa, ginin ma'adinai da aikin soja. A cikin waɗannan ayyukan, geosynthetics suna da ayyuka na tacewa, magudanar ruwa, ƙarfafawa, keɓewa da kuma sarrafa magudanar ruwa. Geotextiles na filastik ɗaya ne na geotextiles na roba.

Kayan sarrafa ambaliya

Jakunkuna da aka saka suna da mahimmanci don sarrafa ambaliya. Hakanan ba dole ba ne a cikin gine-ginen shinge, koguna, layin dogo da tituna. Jakunkuna na sakar bayanai ne, jakunkunan saƙa na fari da jakunkuna na saƙa na ambaliya.

 

A sama ne kananan kayan shafa ga kowa da kowa ya gama na saƙa jakar irin da kuma ikon yinsa, na aikace-aikace na alaka consulting, ta hanyar sharing na abun ciki, nau'i da kuma aikace-aikace kewayon saƙa bags da wasu fahimi, idan kana so ka shiga zurfi cikin jakar na kasuwa bayanai, iya tuntuɓar mai tallace-tallace a cikin kamfanin, ko zuwa gabas da saƙa jakar a kan-da-tabo bincike, takarda sadarwa da aka tattauna a cikin wannan labarin.

 


Lokacin aikawa: Yuli-03-2020
da